![](/wp-content/themes/yootheme/cache/56/445428388_967835328464272_4617798026262344471_n-563894ca.jpeg)
นักศึกษาจาก Singapore Management University (SMU) เข้าเยี่ยมชมคณะและจัดกิจกรรมกระชับความสัมพันธ์กับนิสิต MBA CHULA
MBA Chula ต้อนรับการดูงานภายในประเทศไทยของ SMU
![](https://mba.cbs.chula.ac.th/wp-content/uploads/445392389_967835455130926_5643698149279223586_n-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 21 และ 23 พฤษภาคม 2567 ที่ผ่านมา MBA Chula ได้ต้อนรับคณะคณาจารย์และนักศึกษาจาก Singapore Management University (SMU) โดย รศ. ดร.คณิสร์ แสงโชติ ประธานหลักสูตรฯ ได้ให้เกียรติมาบรรยายให้ความรู้แก่ผู้เยี่ยมชมเกี่ยวกับความเหมือนและความต่างของระบบเศรษฐกิจและสังคมระหว่างประเทศไทยและสิงคโปร์ เพื่อชี้ให้เห็นโอกาสและข้อจำกัดในการดำเนินธุรกิจระหว่างทั้งประเทศ
นอกจากนี้ ในช่วงเย็นของทั้งสองวัน ยังได้มีการจัดกิจกรรม Networking Dinner เพื่อกระชับความสัมพันธ์ระหว่างนิสิตและนักศึกษาของทั้ง MBA Chula และ SMU อีกด้วย
#MBAChula#CBS#ChulalongkornBusinessSchool#SMU#SingaporeManagementUniversity
![](https://mba.cbs.chula.ac.th/wp-content/uploads/445034669_967835451797593_5745782909723606013_n-1024x768.jpg)
![](https://mba.cbs.chula.ac.th/wp-content/uploads/426092266_967835331797605_3174030015625313144_n-768x1024.jpg)
![](https://mba.cbs.chula.ac.th/wp-content/uploads/445522592_967835411797597_6349500260373879851_n-1024x768.jpg)
![](https://mba.cbs.chula.ac.th/wp-content/uploads/445379803_967835355130936_725936957920868164_n-1024x769.jpg)